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1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11- 20 JANUARI, 2024 

NA MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 21- 31 JANUARI, 2024 

  

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA     

TAREHE 11- 20 JANUARI, 2024 

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na 

Mascarene) ilidhoofika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na Siberia) iliimarika. 

Hali hii iliendelea kusababisha ukanda mvua (ITCZ) kuendelea kuwepo katika baadhi ya 

maeneo ya kusini mwa nchi yetu. Kwa upande mwingine hali ya joto la bahari la juu ya wastani 

liilikuwepo katika eneo la kusini magharibi mwa bahari ya Hindi hasa katika eneo la mashariki 

mwa kisiwa cha Madagascar lilichangia katika kutengenezwa kwa migandamizo midogo ya 

hewa katika eneo hilo. Migandamizo hiyo midogo ya hewa ilipelekea kuvutwa kwa hewa 

kutoka kaskazini magharibi (Misitu ya Congo) kupitia maeneo ya magharibi mwa nchi yetu 

na yale ya ukanda wa pwani. Hali hii ilisababisha kuletwa kwa unyevunyevu kutoka misitu ya 

Kongo na hivyo kuchangia kuimarisha mifumo isababishayo mvua katika maeneo hayo.   

 

1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11- 20 JANUARI, 2024 

Viashiria vya hali ya hewa tajwa hapo juu vilipelekea baadhi ya maeneo ya nchi yetu kupata 

vipindi vya mvua zilizoambatana na ngurumo za radi hususan katika maeneo ya kusini, 

nyanda za juu kusini magharibi, ukanda wote wa pwani na magharibi mwa nchi. Hata hivyo, 

maeneo mengine ya nchi yalipata vipinfdi vya mvua nyepesi hadi za wastani katika maeneo 

machache. 

 

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 21- 31 JANUARI, 2024 

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 21-31 JANUARI, 2024 

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na 

Mascarene) inatarajiwa kuendelea kudhoofika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore 

na Siberia) inatarajiwa kuimarika. Hali hii inatarajiwa kusababisha ukanda mvua (ITCZ) 
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kuendelea kuwepo katika baadhi ya maeneo ya kusini mwa nchi yetu. Joto la bahari la juu ya 

wastani linatarajiwa kuendelea katika eneo la kusini-magharibi mwa bahari ya Hindi, hali hii 

inatarajiwa kuendelea kusababisha kutengenezwa kwa migandamizo midogo ya hewa 

baharini na hivyo kuvuta upepo kutoka kaskazini magharibi kupitia nchini na hivyo kuimarisha 

mifumo isababishayo mvua.  

 

2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 21-31 JANUARI, 2024 

Kanda ya ziwa Viktoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na Mara): 

Mvua  na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro): Vipindi 

vya mvua vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na Dar 

es Salaam      pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Vipindi vya mvua zitakazoambatana 

na ngurumo za radi vinatarajiwa kwa baadhi ya maeneo. 

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Mvua na ngurumo za radi 

vinatarajiwa katika baadhi ya maeneo. 

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Vipindi vya mvua zitakazoambatana na 

ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache. 

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na Iringa): 

Vipindi vya mvua zitakazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo mengi. 

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Mvua na ngurumo vinatarajiwa katika maeneo 

mengi. 

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Vipindi vya 

mvua zitakazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo mengi. 

 

Imetolewa na;  

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA 
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